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GAZETI LA SERIKALI NA. 154 la tarehe 25/3/2022 
 

 
SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA YA 272) 
______ 

 
AMRI 
______ 

(Imetolewa chini ya kifungu cha 28(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA TABORA (“TABORA 
WSSA”), YA KUREKEBISHA BEI YA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA, LA MWAKA 2022 

 
Jina  1. Amri hii litajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Tabora (“Tabora WSSA”), (ya Kurekebisha Bei ya Huduma za 
Majisafi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2022. 

  
Bei na ada 
 

 2. Bei ya majisafi na usafi wa mazingira za "Tabora WSSA" 
zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza la Amri hii. 

  
Masharti  3. Bei zinazotolewa zinaidhinishwa pamoja na  masharti yafuatayo: 
 (a) kabla ya kuanza kutekeleza Bei zilizoidhinishwa, ada na malipo, 

Tabora WSSA iwasilishe EWURA vielelezo kwamba ilitoa taarifa 
kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake na pia ilitoa 
elimu kikamilifu kwa umma ikiwa ni pamoja na wawakilishi wa 
wananchi, serikali na viongozi wa dini katika eneo lake la huduma; 

(b) ifikapo au kabla tarehe 31 Machi 2021, "Tabora WSSA" itawasilisha 
EWURA Mpango wa Biashara ambao umejumuisha bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii; 

(c) Tabora WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei 
zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la 
Pili la Amri hii;  

(d) Tabora WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa 
kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii; 

(e) ifikapo au kabla ya tarehe 31 Machi 2021, Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Tabora itawasilisha EWURA Mpango wa 
Ufuatiliaji wa Ubora wa Maji ulioandaliwa kwa kuzingatia 
Mwongozo wa Ufuatiliaji wa Ubora wa Majisafi na Majitaka kwa 
Mamlaka za Majisafi na Usafi wa Mazingira; 

(f) Tabora WSSA itawajulisha wateja wake kuhusu mabadiliko ya bei 
angalau miezi mitatu kabla ya kufanya mabadiliko na kupeleka 
ushahidi EWURA; 
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(g) Tabora WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya 
utendaji ya mwaka, itawasilisha EWURA taarifa ya utekelezaji wa 
masharti yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha gharama 
katika mahitaji ya fedha kama ilivyoainishwa katika Jedwali la NNe; 
na  

(h) Tabora WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha 
na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 
zitatumika na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Tabora WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za Majisafi na 
Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia tathmini hii 
itazingatiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya vigezo vya 
maombi yajayo yatakayowasilishwa na Tabora WSSA katika siku 
zijazo. 

  
Kufuta Amri  
TS Na. 41 la 2018 

 5.  Amri hii inafuta Amri ya bei za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Tabora iliyotangazwa kupitia Gazeti la Serikali Na. 41 la tarehe 9 
Februari, 2018. 

 
 
 

__________________ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
__________________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 
 
Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira  

Kundi la 
Wateja 

Matumizi 
(m3) 

Kizio 
Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 

Majumbani 

Wote 
Shilingi kwa Ndoo ya 

Lita 20 
24 30 35 39 

0-10 
Sh./m3 

1020 
1,520 1,770 1,950 11-15 1200 

>15 1355 

Nyumba za 
Ibada 

Wote 
Shilingi kwa Ndoo ya 

Lita 20 
24 30 35 39 

Sh./m3 1200 1,520 1,770 1,950 

Taasisi 
Wote 

Shilingi kwa Ndoo ya 
Lita 20 

26 32 43 55 

0-15 
Sh./m3 

1200 
1,610 2,150 2,780 

>15 1275 

Biashara 
Wote 

Shilingi kwa Ndoo ya 
Lita 20 

44 52 57 57 

0-15 
Sh./m3 

1685 
2,640 2,860 2,870 

>15 2180 
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Viwanda 
Wote 

Shilingi kwa Ndoo ya 
Lita 20 

46 56 57 58 

0-15 
Sh./m3 

2180 
2,820 2,860 2,900 

>15 2295 

Magati Wote 
Shilingi kwa Ndoo ya 

Lita 20 
20 30 30 30 

Wastani wa Bei Sh./m3 1,318 1,621 1,945 2,246 
 
 
 

 
Jedwali Namba 1(b): Bei za Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi/ Mita ya 

Ujazo) 

Kundi la Wateja 
Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 
Majumbani 400 600 750 750 
Taasisi 825 925 1050 1050 
Biashara 825 925 1050 1050 
Viwanda 1000 1250 1375 1375 

 
Jedwali Namba 1(c): Bei za Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wasio na 

Maunganisho ya Majisafi (Shilingi/ Mwezi) 

Kundi la Wateja 
Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 

Majumbani 6,000 6,000 6,000 6,000 
Taasisi 28,000 28,000 28,000 28,000 
Biashara 28,000 28,000 28,000 28,000 
Viwanda 28,000 28,000 28,000 28,000 

 
Jedwali Namba 1(d): Ada za Sasa na Zilizoidhinshwa za Maunganisho Mapya ya 

Majisafi (Shilingi/ Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada yaSasa Ada Iliyoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 
Majumbani 30,000 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama 
Ilivyoelekezwa katika Kifungu cha 26 cha Kanuni za 

Maji za Mwaka 2019 

Taasisi 40,000 
Biashara 40,000 
Viwanda 60,000 

 
Jedwali Namba 1(e): Ada za Sasa na Zilizoidhinshwa za Kurejeshewa Huduma ya 

Majisafi Baada ya Kukatiwa (Shilingi/ Marejesho) 

Kundi la Wateja 
Ada yaSasa Ada Zilizoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 
Majumbani 25,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 40,000 15,000 15,000 15,000 
Biashara 40,000 15,000 15,000 15,000 
Viwanda 60,000 15,000 15,000 15,000 
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Jedwali Namba 1(f): Ada za Sasa na Zilizoidhinshwa za Maunganisho Mapya ya 
Majitaka (Shilingi/ Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada yaSasa Ada Iliyoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 
Majumbani 30,000 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama 
Ilivyoelekezwa katika Kifungu cha 26 cha Kanuni za 

Maji za Mwaka 2019 

Taasisi 40,000 
Biashara 40,000 
Viwanda 60,000 

 
Jedwali Namba 1(g): Ada za Sasa na Zilizoidhinshwa za Kurejeshewa Huduma ya 

Majitaka Baada ya Kukatiwa (Shilingi/ Marejesho) 

Kundi la Wateja 
Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 
2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 

Majumbani 20,000 25,000 25,000 25,000 
Taasisi 40,000 40,000 40,000 40,000 
Biashara 40,000 40,000 40,000 40,000 
Viwanda 60,000 60,000 60,000 60,000 

 
 
 

Jedwali Namba 1(h): Ada za Sasa na Zilizoidhinshwa za Kumwaga Majitaka Katika 
Mabwawa ya Tabora WSSA (Shilingi/ Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 
Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 
Magazi ya Majitaka 1,500 1,650 1,775 1,775 

 
 

 
 

_________ 
JEDWALI LA PILI 

_________________ 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(c)) 

 
MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA 

 

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika 
TZS 

2020/21 2021/22 2022/23 
Ukarabati na Ununuzi wa Vifaa  

Kukarabati kilometa 4.8 za bomba kuu la 
Kazima lenye upana wa milimita 300  

 109,385,316 220,318,457 

Kununua pampu mpya na kubadili pampu mbili 
Igombe zenye uwezo wa 450 m3/h kwenye 
kimo cha mita 30 na 700m3/h  

50,000,000 89,182,849 226,533,550 



Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tabora (“Tabora 
Wssa”), ya Kurekebisha Bei ya Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Tangazo La Serikali Na. 154 (Linaendelea) 
 

5 

 

Kuboresha vifaa vya maabara na ili kuongeza 
uwezo wa kutibu maji na kupima ubora  

- 19,533,092 39,342,582 

Kununua magari manne (4)  - 222,890,552 448,935,051 

Kutanua mtandao wa mabomba kwa kilometa 
127.8  maeneo ya Ndevelwa,Mwinyi, Kidatu,  
Cheyo, Malolo, Kakola na Ifucha)  

42,109,224 354,281,578 518,804,443 

 Kubadili dira za wateja 2158 zilizoharibika  - - 117,027,510 

 Kukarabati kitumi cha kupimia dira za maji na 
ununuzi wa vifaa mwambata (kwa ajili ya 
kupima umadhubuti wa dira za maji) 

12,357,201   

 Kukarabati chemba za majimaeneo yote ya mji 
wa Tabora  

18,000,220 110,581,945 229,259,113 

Kununua Kompyuta 5 za mpakato na 
kompyuta3 za mezani  

- - 24,308,000 

 Kununua vifaa vya umeme (taa za barabarani 
za umemejua kwa ajili ya Igombe, Kazima na 
Kazehill)  

32,505,280  - 

 Ukarabati wa jengo moja la ofisi na majengo 
manne ya makazi Kazima na Kazehill  

- 109,385,316 190,811,521 

 Kukarabati wa ghala kuu na ofisi kuu ya 
zamani  

- 50,786,040 102,290,712 

 Kukarabati wa njia ya majitaka urefu wa 
kilometa 1 kutoka Kazehill kwa  ajili ya usafi 
wa mazingira  

- 58,599,276 118,027,745 

Jumla ndogo 154,971,925 1,124,625,964 2,235,658,683 
Uwekezaji Mpya 

 Kununua  836.8 valves ranges 50mm-300mm 
kwa ajili ya utanuzi wa mtandao 

14,880,047 79,732,096 160,592,417 

 Kununua kifaa cha kupunguza maumzi ya 
umeme Igombe, Kununua, VSDs mbili zenye 
uwezo wa 160kW motor kila moja, na VSD 
moja yenye uwezo wa 315kW motor  

- - 217,540,625 

 Kununua kifaa cha kisasa cha mawasiliano 
chenye uwezo wa kurekodi malalamiko ya 
wateja na kununua vifaa vya matangazo  

15,121,255 - - 
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 Kununua na kufunga dira 1468 za malipo ya 
kabla kwa ajili ya kuongeza ufanisi katika 
ukusanyaji wa mapato  

- 88,138,480 343,121,359 

Kununua a kufunga dira kuu za maji (bulk 
meters) 41 za DN80mm -DN300mm  na 
kujenga vizimba 60  

32,060,366 11,040,104 22,236,427 

Kutanua mabomba ya majitaka kwa urefu wa 
kilometa 3 sehemu za Gongoni, Kiloleni na 
Boma.  

- - 31,408,879 

Kununua ardhi kwa ajili ya kujenga mabwawa 
ya kutuamisha majitaka sehemu za  Masimba na 
Tumbi (kila moja likiwa na eneo la ekari 35)  

- 99,034,290  

Kununua vifaa vya karakana ambavyo ni 
mashine mbili za kuunga vyuma, Air 
Compressor moja na mashine ya kuondolea 
maji (Dewatering pump)  

- - 109,386,000 

Kujenga nyumba 3 za makazi Igombe  - 144,118,704 310,422,580 

Kununua ghari moja la kubeba majitaka ( 5m3)  - 185,427,732 - 

Kununua na kufunga kamera za CCTV, Skana, 
Mobile stations, na vifaa vya GIS kwa ajili ya 
ofisi, maghala, maeneo ya uzalishaji na vituo 
vya usamabazaji  

25,314,754 11,568,040  

Usanifu wa mtandao wa majitaka na kujenga 
kifereji/kizimba cha kutolea masalia  

4,666,079 25,002,358 50,358,504 

 Kujenga kilometa 13 za mtandao wa majitaka 
maeneo ya Kiloleni, Cheyo na Mabatini  

18,107,301 97,024,762 86,036,444 

Jumla ndogo  110,149,802 741,086,565 1,331,103,235 
Jumla Kuu 265,121,727 1,865,712,529 3,566,761,918 
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__________________ 
JEDWALI LA TATU 
__________________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(d)) 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2020/21 – 2022/23) 
 
 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2020/21 2021/22 2022/23 

Idadi ya wateja wapya wa maji safi Na 1,620 2,850 1,820 

Kiwango cha upotevu wa maji % 26 25 24 

Wateja wenye Dira % 100 100 100 

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato % 95 96 96 

Wastani wa Saa za Utoaji wa Huduma ya Maji 
Na. kwa 

Siku 
22 23 24 

 
________________ 
JEDWALI LA NNE 
________________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(g)) 
 

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOINDHINSHWA 
 

MAELEZO SHILINGI MILIONI 
Gharama za Uzalishaji wa Maji 5,005.85 5,222.95 5,484.85 
Gharama za Usambazaji wa Maji 810.31 1,062.24 1,159.37 

Gharama za Huduma za Majitaka 74.58 73.80 92.41 

Matengenezo ya muindombinu 869.83 1,369.98 2,068.78 
Gharama za Wafanyakazi 2,517.94 2,583.95 2,651.44 
Utawala  1,114.50 1,080.97 1,132.48 
Matangazo  39.98 41.98 44.08 
Matukio  44.72 46.96 49.30 
Jumla ya Gharama za Uendeshaji na Matengenezo 10,477.71 11,482.82 12,682.71 
Gharama za Uwekezaji 265.12 1,865.71 3,566.76 

Jumla ya Gharama Zote  10,742.83 13,348.54 16,249.47 

Mapato Yasiyotokana na Mauzo ya Maji 1,604.73 1,723.97 1,841.27 
MAHITAJI YA MAPATO KUTOKANA NA 
MAUZO YA MAJI 

9,138.10 11,624.56 14,408.20 

 
 
Dodoma,      GODFREY H. CHIBULUNJE 
......................,  2022           Mkurugenzi Mkuu 
 


